Category: Xamtéef
KIPPUG WATTU LÀKKI RÉEW MI Ànd jubal mbind mi !
KIPPUG WATTU LÀKKI RÉEW MI Ànd jubal mbind mi !
Turi rabi àll yi ci Wolof
golo gi golo gu ñuul gi dangin wi bukki bi yolaan wi siiru bi wel wi till wi suññeel wi kund wi wéxéñ wi jaar ji sikóor bi njaxat wi saaw bi mbexeex bi léebéer bi wànga-lànga wi nagu àll wi mbaam-àll mi kewel gi kooba gi mbill mi njamala gi fasu àll wi ñey…
Yeesal baatu xarala ci wolof / Taatanu Wolof ak Xamle
1- Jollasu gi = téléphone 2- Kippaango gi = groupe 3- Njémmeer gi = public, assemblée, assistance 4- Limat gi = numéro 5- Lënd gi = internet 6- Lënku = connecter 7- Lënkaay gi= 8- connection 9- Peeñ bi= image 10- Baataan= vocabulaire 11- Limtu gi= chiffre 12- Nataal bi= photo 13- Ndéggat gi= audio….
Lu tax nu war a jàng ci làkki réew mi
Melo yi wolof
Jamono ci wolof
Seex Anta Jóob: Xayma ci Wolof – La héorie des Ensembles
Ensembles équivalents Deux ensembles M et N sont équivalents si à un élément de M correspond un élément et un seul de N, et réciproquement. Le caractère commun à tous les ensembles équivalents est leur nombre cardinal (leur cardinal), leur puissance, c’est-à-dire le nombre de leurs éléments. Faramfàcce Mboole yi Mboole weccikoo Ñaari mboole M…
Ngëneel yi ci garabu nebedaay
Nebedaay walla ci turu wolofam dëgg saab-saab, garab la gu bari ay ngëneel ci wàllu dund ndax witamin ak ferñeent yu bari yi ci nekk ak li mën a faj mbaa fàggu ci ay jangoro. Su ñu wesaare woon ngëneel yi nekk ci nebedaay ba ñépp jot ci, kon tey febaru xale yu bare dooti…
Cëru-biir nit
jukki bi: http://www.hotkey.net.au/~mjackson/Language/Vocab/Anatomy%20Organs.htm
Yàggaay ci Wolof
Cëru nit ci Wolof
Kanam Bët Gémmiñ Bopp